Hội thao thu hút hơn 100 VĐV đến từ 12 Khoa, Phòng, Trung tâm trong toàn Viện tranh tài với 4 môn thi đấu sôi nổi: cầu lông, bóng bàn, bóng đá mini nam và nhảy bao bố nam nữ phối hợp.
Nhằm nâng cao kiến thức và kỹ năng của cán bộ chuyên trách phòng chống dịch ở cấp huyện và tỉnh trong việc theo dõi và phân tích chính xác các xu hướng bệnh truyền nhiễm để phát hiện sớm và đáp ứng hiệu quả với diễn biến dịch bệnh.